Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Wizara ya Mifugo na Uvuvi

Wakala ya Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (FETA)

BENKI YA DUNIA YAIPONGEZA FETA KWA UTEKELEZAJI WA MRADI WA TASFAM.

Imewekwa: 29 October, 2026
BENKI YA DUNIA YAIPONGEZA FETA KWA UTEKELEZAJI WA MRADI WA TASFAM.

Pongezi hizo zimetolewa 26 Oktoba, 2026 na Ujumbe Kutoka Benki ya Dunia ukiongozwa na Task Team Leader  Bw. Mirko Ivo Serkovic kwenye kikao cha pamoja kilichohusisha ujumbe toka Benki ya Dunia, Timu ya wataalamu wa Mradi wa Kukuza Usimamizi Endelevu wa Uvuvi na Ukuzaji Viumbe Maji  Bahari Tanzania (TASFAM) kutoka wizara ya Mifugo na Uvuvi pamoja na FETA kwa lengo la kujadili utekelezaji wa mradi wa TASFAM,  FETA. 

Kwenye kikao hiko, Mtendaji Mkuu wa FETA Dkt Semvua Mzighani aliielezea Taasisi ya FETA na majukumu yake kwa ufupi kisha Mratibu wa Mradi wa TASFAM, FETA Bw. Arnold Mbunda alielezea utekelezaji wa mradi wa TASFAM kwa kipindi cha mwaka mmoja.

Kupitia mradi wa TASFAM, FETA imewezesha mafunzo ya muda mfupi kwa mabaharia na waendeshaji wa vyombo baharini juu ya usalama majini,Mafunzo ya uchakataji mazao ya uvuvi na mwani yamefanyika.  Imewezesha zoezi la uhuishaji wa mitaala 5 na uanzishwaji wa mitaala mipya 12, Imewezesha mafunzo ya matengenezo na utunzaji wa boti na injini za uvuvi kwa washiriki 40 kutoka Mikoa ya Tanga na Lindi.

Miongozo 8 ya mafunzo ya muda mfupi imeandaliwa, Mitaala kwaajili ya mabaharia STCW imeandaliwa, Watumishi wamejengewa uwezo kupata mafunzo mbalimbali hasa matumizi ya vifaa vya maabara

Kikao hiko pia kilihudhuriwa na Mratibu wa Mradi wa Uendelezaji wa Rasilimali za Uvuvi na Ukuzaji Viumbe Maji Tanzania (TASFAM) kwa  upande wa Tanzania bara Dkt. Nichrous Mlalila

Baada ya kikao Ujumbe wa Benki ya Dunia ulipata fursa ya kutembelea idara ya Ukuzaji viumbe maji na kujionea uzalishaji wa vifaranga vya samaki aina ya sato na mabwawa ya kufugia samaki.